ผู้เขียน หัวข้อ: คาสิโนแต่ละเจ้ามีสาขาไหม?  (อ่าน 3519 ครั้ง)

Frank

• Administrator
  • Newbie
คาสิโนแต่ละเจ้ามีสาขาไหม?
« เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 09:51:04 AM »
      สำหรับวันนี้ก็ได้นำเอาอีกหนึ่งประเด็นที่หลายคนน่าจะกำลังอยากทราบมากล่าวถึงครับ นั่นก็คือ เรื่องสาขาของ คาสิโน ว่าคาสิโนแต่ละเจ้า หรือแต่ละแห่งในต่างประเทศที่เค้าเปิดให้บริการนักเสี่ยงโชคทั้งหลายกันอย่างเสรีนั้นเค้ามีสาขาอื่นๆไหม เพราะบางทีหลายคนได้เคยเข้าไปเล่นที่คาสิโนไหนแล้วมักติดใจก็อยากจะกลับไปเล่นกับคาสิโนเจ้าเดิมๆ แต่อาจจะไม่มีโอกาสได้เดินทางไปเที่ยวแถวนั้น หรือเมืองนั้นบ่อยๆ ก็เลยอยากทราบว่ามีสาขาอื่นๆไหม เผื่อว่าเดินทางสะดวกกว่าก็จะได้แวะไปเล่น อะไรอย่างนี้เป็นต้นครับ

ก็จะขออธิบายดังนี้เลยแล้วกันนะครับ คาสิโน ก็เช่นกันกับธุรกิจประเภทอื่นๆ การจะมีสาขาต่างๆแยกย่อยออกไป เช่นแห่งแรกตั้งในเมืองๆนึง แห่งต่อไปไปตั้งอยู่อีกเมืองนึง เพื่ออำนวยความสะดวกให้ลูกค้าได้เข้ามาเล่นได้ง่ายขึ้น และเป็นการขยายธุรกิจ ก็ถือเป็นเรื่องปกติ แต่แน่นอนว่าไม่สามารถทำได้เยอะๆเหมือนธุรกิจขนาดเล็กครับ เพราะคาสิโนแต่ละแห่งต้องใช้เงินจำนวนมหาศาลในการดำเนินกิจการครับ ส่วนการที่คาสิโนต่างๆที่เราเคยไปเล่น หรือไม่เคยไปเล่น ที่ประเทศอะไรเมืองไหนก็แล้วแต่ จะมีสาขาอื่น หรือไม่มีก็ขึ้นอยู่กับเจ้าของคาสิโนนั้นๆ ว่าเค้าจะทำหรือไม่ทำ และก็ขึ้นอยู่กับความรุ่งเรืองของคาสิโนต่างๆด้วย เพราะแน่นอนว่าถ้าหากคาสิโนนั้นๆได้กำไรเยอะๆ ก็มีโอกาสที่จะขยายสาขา หรือ ไปสร้างที่อื่นๆเพิ่มอีกครับ แต่จะใช้ชื่อเดียวกันกับที่เก่าหรือไม่นั้น ก็แล้วแต่เจ้าของครับ

ซึ่งนั่นก็หมายความว่า คาสิโนแต่ละแห่งที่เราเห็นทั่วไปในเมืองนอก อาจจะมีหลายแห่งที่เจ้าของเป็นคนเดียวกัน โดยที่ไม่จำเป็นว่าชื่อของคาสิโนนั้นจะต้องเหมือนกันครับ แต่ทั้งนั้นทั้งนี้ ไม่ว่าคาสิโนนั้นๆจะมีสาขาหรือไม่มี จะมีหลายที่ หลายเมือง ให้เราเลือกเล่นตามความสะดวกหรือจะมีเพียงที่เดียวก็ตาม ระบบต่างๆ กฎ กติกาการเล่น รวมไปถึงประเภทของเกมเดิมพันต่างๆที่มีในคาสิโน ส่วนใหญ่จะคล้ายๆกันหมดนั้นแหละครับ ฉะนั้นเวลาจะเข้าเล่น คาสิโน ที่ไหน เมืองไหน ก็ควรเลือกเข้าเล่นตามสะดวกดีกว่าครับ ไม่จำเป็นต้องเจาะจงหรอกครับว่าจะต้องเล่นในคาสิโนใดคาสิโนนึงเท่านั้น